Katika Misri ya kale, wafungwa waliitwa "skr-cnh" ambayo ina maana ya "mateka"

Asante kwa kushiriki!

Katika Misri ya kale, wafungwa waliitwa "skr-cnh" ambayo ina maana ya "mateka". Ilikuwa sawa na wote kama, mfungwa alikuwa mtumwa ambaye alikuwa na haki na ambaye alifurahia uhuru fulani, hakuwa mtumwa, kitu, wala kitu ambacho kinaweza kushambuliwa kila aina unyanyasaji. Mtumwa wa neno haipati mizizi yake katika Afrika, lakini katika Ulaya, ambapo heshima ya mwanadamu ni mbali na kukubaliana na mimba ya kiroho ya Waafrika.

Aidha, kwa mujibu wa baharini Italia Ca 'da Mosto, wao alitekwa watumwa, alibatizwa yao, kuwafundisha Kireno, affublaient majina ya Ulaya, kisha kusindikiza silaha katika Afrika kukamata na kuuza watumwa wengine, Kuongeza kwa hili idadi kubwa ya wahalifu, wauaji, na wastaafu wa Kireno, na kupatikana kwa mfumo wa uvamizi ulioishi zaidi ya miaka 400.

Hebu tuchukue muda mfupi katika mazingira ya ukweli; wewe ni wa Kiafrika juu ya nchi yako yenye silaha, mshale na ngao na kuja kwa watu wako wenye rangi nyeupe wenye silaha, mizinga, ambayo ina lengo moja pekee, kukamata upeo wa nyeusi (dhahabu nyeusi ya muda) kila njia iwezekanavyo. Tunakumbuka kwamba msingi wa biashara ni kubadilishana kwa bidhaa au michakato. Ambapo biashara ni wapi? Hebu tuwe wenye haki na wenye akili katika tafakari zetu, viongozi hawa hawakuchagua kuuza, lakini walilazimika, vinginevyo kwa nini hawakufanya hivyo kabla ya uvamizi wa nchi yao na wazungu.

Baadhi ya maandishi kutoka kwa kitabu cha Mr Bwemba-Bong "Wakati Afrika ilikuwa dhahabu nyeusi ya Ulaya, matoleo ya MENAIBUC".
King Alfonso 1er (NzingaMbemba) Mfalme wa Kongo: "kila siku, wafanyabiashara kuondoa masomo yetu, watoto wa nchi hii, mwana wa vyeo yetu na waminifu, watu wa uhusiano wetu (...) ili kuzuia matumizi mabaya hayo, tuna wanahitaji katika ufalme huu kuwa makuhani na watu wachache kufundisha katika shule (...) ni mapenzi yetu kwamba ufalme huu ni mahali wala biashara ya watumwa wala usafiri "
Tezifon mfalme wa Allada "Wewe kujenga nyumba ambapo wewe kwanza kuweka vipande viwili vidogo vya cannon, mwaka ujao utakuwa kwenda katika nne, na katika wakati hakuna kiwanda yako metamorphosed katika ngome ambayo kufanya wewe bwana wa majimbo yangu na kukufanya uweze kuweka sheria juu yangu. "
Almany mfalme wa Waislamu na watawala wote wa nchi yake ... tuna kukujulisha kwamba wale wote wanaokuja kwetu kufanya biashara huenda wakauawa na kinyama kama huna kupeleka watoto wetu ... hatuwezi kabisa wanataka kununua Waislamu wala karibu na mbali

Watu wa Afrika daima wamepinga biashara ya watumwa. Mapambano yao dhidi ya watumwa walifanya uharibifu wa falme zote za Afrika, ambazo haziwezi kupigana na wavamizi wenye silaha bora. Ilifuatiwa uanzishwaji mkuu wa falme, na nchi za mtumwa, wafalme wa Kiafrika au wazungu walio na majina ya Kiafrika ambao watazingatiwa wakati wetu kama Waafrika kuwauza wenzake na kuridhika.
"Inafunua kutambua kwamba suala la ukatili wa kikabila, ambalo linashughulika na uzima wa binadamu, inakuwa shida na kuathiri tu kwa Waafrika wa wakati wa mtumwa. Inaficha kitu! Wazungu wameshika kwa kiasi kikubwa na kuuuza wenzao kwa karne nyingi kwa Waarabu kwa kutumia faida ya biashara ya watumwa wakati huo. Wafaransa waliuzwa kwa Wajerumani wakati wa Vita Kuu ya Pili. Hata kuuzwa maelfu ya Wayahudi na makosa ya vyombo vya juu hali ... katika kesi ya Kifaransa, inaonyesha sugu Jean Moulin na mara ya Afrika inakuwa amnesia. Baadhi ya Wahindi walitumikia kama askari wa askari wa Marekani wakati wa ushindi wa magharibi .., Waislamu walioshirikishwa na serikali katika zama za ukoloni walikuwa pro-Anglo-Saxon, lakini tunakuja kesi tu kwa Waafrika wakisema kwamba wakawauza ndugu zao. Dhana hiyo ya ndugu ilipata maana yake halisi tu baada ya ukoloni ambao uliwaangamiza watu wote wa Afrika katika mold moja. Kabla ya watu wameunganishwa au si kwa ushirikiano, feudal au la. Wanahistoria Western mbinu kabla ya ukoloni historia kutangaza kwa wote ni kwamba wafalme wa Afrika, indulging katika vita isiyo ya haki, na kuishia na hisa kubwa ya watumwa ilikuwa muhimu kabisa kwa kupita. Ni kukosa uwezo na uaminifu wa kiakili. "

[(Mwandishi Kamit Serge Bonza)]

Asante kwa kujibu na hisia
upendo
Haha
Wow
Kusikitisha
Hasira
Umejibu "Katika Misri ya kale, wafungwa waliitwa" ... " Sekunde chache zilizopita