Kimpa Vita alikuwa nani, nabii wa Ufalme wa Kongo?

Kimpa Vita
Asante kwa kushiriki!

Kimpa Vita, aliyezaliwa kati ya 1684 na 1686 huko Mbanza Kongo (Kaskazini-Magharibi mwa Angola) na alikufa mnamo 2 Julai 1706, ni nabii wa nabii Kongo (Kikabila Kweongo alisema San Salvador na Wareno), mwanzilishi na kiongozi wa harakati za Wa-Antonia. walipigania kurudi Kongo-monongoism, na dhidi ya biashara ya watumwa iliyojaa ndani ya ufalme wa Kongo.

Katika njia yake ya miaka ishirini, alipokuwa ameharibiwa na ugonjwa huo, alikuwa na maono na kusikia sauti iliyomwomba kuhubiri umoja wa ufalme na kurejeshwa kwa ukuu wake, kuwaongoza watu na kuinua mabomo ya mji mkuu.

(Mwanzoni mwa karne ya kumi na nane, ufalme wa Kongo ulipasuka na vita vya wenyewe kwa wenyewe)

Katika 1703-1704, yeye alianza, kisiasa, kampeni ya kurudi mji mkuu wa Mani Kongo, King Pedro IV. Aliomba marejesho ya umoja wa ufalme na kurejeshwa kwa Sao Salvador. Yeye hakutaka watu wake waweze kutegemeana na mamlaka ya ukoloni, machafuko, uharibifu na uhamisho wa watu wa Kikongo kwa biashara ya watumwa. Iliitangaza ujio wa nyakati mpya na kurudi kwa Uhuru wa Ufalme wa Kikongo.

Alikamatwa, akajaribiwa na Baraza la Royal la Wakubwa wa Kiitaliano na kuhukumiwa na Barro rafiki yake na mtoto wao wa kuchomwa moto katika mji wa Evolulu

Alikufa Jumapili 2 Julai 1706 akiwa na umri wa miaka 22 ...

Asante kwa kujibu na hisia
upendo
Haha
Wow
Kusikitisha
Hasira
Umejibu "Kimpa Vita alikuwa nani, nabii wa ufalme ..." Sekunde chache zilizopita