UFUNZO WA KITCHEN AFRIKA KATIKA AMERICAS KATIKA ULAVU

Linganisha makala hii

nyeusi-eyed-peas-ThiamVyakula vya Amerika ziliathirika sanaed na ile ya Afrika, kulingana na Pierre Thiam, mkuu Senegal, mwandishi na utamaduni wa balozi. Kwa siku ya kimataifa ya maadhimisho waathirika wa utumwa na biashara ya mtumwa wa transatlantic, yeye tayari sahani mbalimbali ili kuonyesha athari hii. Anaelezea à Jocelyne Samba kutoka Afrika Renewal jinsi anavyojifunzaont amené à hitimisho hili.

AR: Ni mchango wako kwa Siku ya Kimataifa ya Kumbuka Utumwa na Biashara ya Slave ya Transatlantic?

PT: Nilitakiwa kuwasilisha orodha ambayo ingewakilisha biashara hii ya utumwa kwa sababu Afrika imekuwa na ushawishi mkubwa juu ya chakula cha mimba, hasa katika Amerika. Unapokwenda New Orleans, kwa mfano, unaona sahani kama "okra", juu ya brazed; unaweza kuona "acarajé" na sahani nyingine chache. Kuna viungo vimekuja kutoka Afrika kupitia biashara ya watumwa na kwa viungo hivi, maelekezo pia yamekuja.

Kwa hiyo nikabidi kuandaa sahani tano ambazo zinaongozwa na wakati huu wa kutisha katika historia ya watu wetu. Safu moja inaitwa "mchele kitandani" kati ya Wahaiti lakini nyumbani huitwa "sombi". Ni dessert lakini niliwasilisha kwa namna tofauti na mango iliyochangwa ya asali.

Kwa nini hasa hii "mchele pudding"

Hii pudding ya mchele ni mfano. Kwa nini nilichagua? Kwa sababu hatuna kutambua umuhimu wa mchango wa Waafrika katika nafasi ya upishi wa Amerika.

Fikiria nini Marekani ingekuwa bila mchele. North Carolina ... uchumi wote ulikuwa msingi wa mchele. Waliiita hata "Carolina Gold" au Carolina Gold. Lakini hadithi ya mchele na kuwasili kwake katika Amerika ni ya kuvutia sana kwa sababu kwa wakati huo, mtumwa alichaguliwa kuhusiana na kanda ambayo ilikua mchele. Miongoni mwa mikoa hii, kulikuwa na kusini mwa Senegal, eneo ambako wazazi wangu wanatoka, Casamance. Kulikuwa na mashambulizi mengi. Walikuwa wanatafuta watumwa kwa sababu walijua jinsi ya kukua mchele na kuwaleta kwa majimbo ya Carolina au hata Mexico. Mexico haijui mchele kabla ya kuwasili kwa watumwa. Na hiyo ni sehemu ya historia ambayo hatuzungumzii mara nyingi.

Ni ya kushangaza. Nini kilichokufanya ufanye utafiti huu?

RL: Sikilizeni, nilianza kwanza kutafiti vyakula vya asili yangu. Nilianza kupikia kitaaluma mwishoni mwa miaka ya 80 lakini nilikuwa katika migahawa ambayo hakuwa kitu lakini Afrika. Nilifanya kazi katika mgahawa wa Kiitaliano, nilifanya kazi katika bistros ya Kifaransa na nini kilichotokea ni kwamba nilikuwa huko New York, ulimwengu wote ulikuwa pale lakini Afrika haikuwakilishwa hivyo Nimeambiwa kwa nini usifanye utafiti juu ya jikoni hii, kwa asili yangu. Kwa njia ya utafiti huu na safari kwenda Senegal kutembelea wazazi wangu, wanawake wa familia yangu na wanawake wa Kiafrika - kwa kweli kwa sababu ni wale wanaoshikilia siri za vyakula vya Afrika - ni kwa njia yao kwamba nilifikiri juu ya kufanya kazi kwenye kitabu hiki cha kwanza. Na urekebishe maelekezo yao ili kustahili jikoni la kisasa. Na katika utafiti huu, nilitambua kwamba kwa kweli, kulikuwa na sahani nyingi zilizopo Amerika. Hakika kulikuwa na watu wengine ambao walifanya utafiti huu mbele yangu. Niliisoma vitabu na Jessica Harris, kwa mfano, ambaye aliwa rafiki mzuri lakini alifanya utafiti huu kama mwanahistoria. Na nilikuja kama chef ili kuthibitisha kiungo ambacho kilikuwepo na sahani hazibadilika sana.

Ulisema mapema ya "akarajé" huko Brazil ambayo tunapata Afrika Magharibi pia.

Ndiyo. Ni chakula cha barabara nchini Brazil lakini ni chakula cha mitaani katika Afrika Magharibi. Wao huita "akarajé" na tunaiita "akara" lakini ni sahani sawa na maharagwe ya rangi nyeusi. Ni mbaazi zinatoka hapa ambazo zimeletwa hapa, kama mchele na okra. Inawasilishwa kwa namna ile ile kwa donut ndogo ndogo na hutumiwa na mchuzi sana

"Akaraje" sio mfano pekee?

Sio kabisa, "jambalaya, feijoada, okra, hopping johns" ni sahani zote zinazorejeshwa Senegal, Nigeria, Guinea, Benin. Utaona tafsiri za sahani hizi.

Na ni kitu kimoja katika Caribbean: "sahani za majani" zilizopatikana katika Guinea zitapatikana katika aina fulani au nyingine katika Haiti au Jamaica.

Je! Vitabu vyako vingekuwa njia ya kuheshimu waathirika wa biashara hii ya watumwa?

PT: Kabisa. Ni njia ya kuwaheshimu. Ni njia ya kupiga magoti kwenye kumbukumbu yao kwa sababu bila yao sidhani tutaweza kuwa na chochote. Ndio ambao waliruhusu sisi, ambao tulileta urithi huo ambao ulituwezesha kuendelea.

– See more at: http://www.un.org/africarenewal/fr/a-la-une/l%E2%80%99influence-de-la-cuisine-africaine-sur-celle-des-am%C3%A9riques-%C3%A0-travers-l%E2%80%99esclavage#sthash.B5jOfEdZ.dpuf

Asante kwa kukabiliana na hisia na ushiriki makala
upendo
Haha
Wow
Kusikitisha
Hasira
Umejibu "INFLUENCE YA MFUMA WA AFRIKA KATIKA YA ..." Sekunde chache zilizopita

Kusoma pia