Hotuba ya Winnie Mandela

WINNIE MANDELA

"... kulikuwa na wengine, pia, katika uongozi, kama Steve Biko mwenye bahati mbaya, ambaye alipigwa na kufa, kwa upweke wenye uchungu. Wakati Mandela alipokuwa gerezani, alikuwa mageuzi mkali wa vijana. Na angalia mtu ambaye alitoka ...Kwa familia yangu, jina la Mandela ni uzito unaozidi mabega yetu. Lazima uelewe kwamba Mandela hakuwa mtu pekee ambaye aliteseka. Kulikuwa na wengine wengi, mamia, ambao walikuwa wamefungwa gerezani na kufa. Kulikuwa na mashujaa wengi katika mapigano yetu, ambao walibakia wasiojulikana na wasiojulikana, na kulikuwa na wengine katika uongozi, kama vile Steve Biko mwenye bahati mbaya, aliyepigwa na kufa, kwa upweke sana. Wakati Mandela alipokuwa gerezani, alikuwa mageuzi mkali wa vijana. Na kumtazama mtu huyo aliyetoka, akasema, kumchukua mwandishi huyo kushuhudia. Mandela kutuacha. Alikubali mpango mbaya kwa wazungu. Uchumi, sisi daima ni kutengwa. Uchumi unabaki nyeupe sana. Kuna hakika kuna baadhi ya watu wenye rangi nyeusi, lakini wengi ambao walitoa maisha yao kwa ajili ya vita hii walikufa bila kupokea gawio. {...} "Siwezi kumsamehe kwa kuwa amepokea Nobel (katika 1993) na mfungwa wake, Frederik De Klerk. Walikwenda mkono.

Je, unadhani De Klerk alimtoa huru nje ya wema wa nafsi? No. Hakuwa na chaguo. Ilikuwa katika hewa, ulimwengu ulibadilika, na mapambano yetu hayakuwa moto wa majani. Ilikuwa mapambano ya mauaji, kusema mdogo, na tumewapa mito ya damu. Nilimzuia akiishi na njia zote nilizo nazo. Angalia hii farce ambayo ni Tume ya Kweli na Upatanisho. Haipaswi kamwe kukubali. Je, ni nini nje ya kweli? Je! Anamsaidia mtu yeyote kujua wapi na jinsi wapendwa wao walivyouawa au kuzikwa? Wakati Askofu Mkuu Tutu, ambaye alifanya hii yote circus kubwa ya dini, alikuja hapa, "anaendelea, akizungumzia kiti tupu," alikuwa na ndoo kuomba mimi kuonekana. Nilimtumikia ukweli fulani. Nilimwambia kwamba yeye na bendi yake ya wizara walikuwa wakiketi pale tu kupitia kupambana na shukrani kwangu. Shukrani kwa kila kitu ambacho mimi na watu kama mimi walifanya ili kushinda uhuru. {...} »Mimi siko peke yake, anaendelea. Watu wa Soweto bado wana nami. Angalia nini wanamfanya afanye. Mandela mkubwa. Hawana nguvu au hata sauti. Wao walijenga sanamu hii kubwa sana katikati ya wilaya iliyokuwa tajiri zaidi ya Johannesburg, si hapa, ambapo tulipoteza damu yetu na ambapo yote ilianza Mandela amekuwa msingi msingi. Yeye amepigwa kote ulimwenguni ili kuongeza fedha na anafurahi kucheza mchezo. ANC imeweka kando, lakini walinzi kama kielelezo ili kuokoa maonyesho. "

Asante kwa kukabiliana na hisia na ushiriki makala
upendo
Haha
Wow
Kusikitisha
Hasira
Umejibu "Maneno ya Winnie Mandela" Sekunde chache zilizopita